Home गुजरात समाचार તાઉટે વાવાઝોડું:150થી 185 કિલો મીટરની તોફાનની ઝડપથી આવનારો ચક્રવાત સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠા ને...

તાઉટે વાવાઝોડું:150થી 185 કિલો મીટરની તોફાનની ઝડપથી આવનારો ચક્રવાત સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠા ને ઘમરોરશે.

તાઉટે ચક્રવાત જે અતિ ગંભીર વાવાઝોડા તરીકે ઓળખાય છે તે હવામાન ખાતાના રવિવારે રાત્રે ૮ થી ૨૦ ના બુલેટ પ્રમાણે આવતા ચોવીસ કલાકમાં વધુ તીવ્રતા ધારણ કરી 150 થી 185 કિલોમીટરની તોફાની ઝડપે ઉત્તર પછી દિશા તરફથી વળી સંભવત ૧૭મી મેના સોમવારની રાત્રે ગુજરાતના દરિયાકિનારે પહોંચી અને ૧૮ મી મેની વહેલી સવારે પોરબંદરથી ભાવનગરના મહુવા વચ્ચેના ભાગમાંથી પસાર થશે વિશેષ કરીને આ ચક્રવાત દીવ નજીકથી પસાર થવાની શક્યતા છે રાત્રે 8:30 ની સ્થિતિએ આ ચક્રવાત અરબી સમુદ્રમાં વેરાવળ થી દક્ષિણ પૂર્વે તરફ 510 કિલોમીટરે અને દિવથી દક્ષિણ પૂર્વ તરફ દરિયામાં ૪૭૦ કિલો મીટર દૂર હતો.

આ વાવાઝોડાની તીવ્રતા અને ભયાનકતા ને પગલે ૧૬૫૦ કિલોમીટરનો દેશમાં સૌથી લાંબો દરિયા કાંઠો ધરાવતા ગુજરાત રાજ્યનું વહીવટી તંત્ર કોરોનાની મહામારી ને બાજુએ મૂકી વાવાઝોડાની માઠી અસર માં થી બચવાના પ્રયત્નોમાં લાગી ગયું છે કેન્દ્રીય કેબિનેટ સેક્રેટરી રાજીવ ગૌબા એરવિવારે સવારે નવી દિલ્હીથી વિડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા રાજ્યના મુખ્ય સચિવ અનિલ મુકીમ શહીદ પાડોશી રાજ્યના મુખ્ય સચિવ સાથે બેઠક યોજી કેન્દ્ર તરફથી આર્મી નેવી એરફોર્સ તેમજ કોસ્ટગાર્ડની મદદની તૈયારી બતાવી આ ટુકડીઓ સ્ટેન્ડબાય રખાઇ હોવાનું આશ્વાસન આપ્યું હતું.

બીજીતરફ રવિવારે સવારે સમીક્ષા અર્થ ભાવનગર પહોંચેલાા મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી સાથે નવી દિલ્હીથી કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા વાતચીત કરી કેન્દ્ર તરફથી તમામ મદદની ખાત્રી આપવા સાથે કોવિંડ હોસ્પિટલોની ખાસ કાળજી લેવા પણ તાકીદ કરી હતી આ વિડીયો કોન્ફરન્સમાં દિવ દમણન પ્રશાસક પ્રફુલ પટેલ તથા મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે પણ જોડાયા હતા મુખ્યમંત્રીએ ભાવનગર થી ગાંધીનગર પરત આવી લગભગ સાડા ત્રણ વાગ્યે સ્ટેટ ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર ખાતેથી એસપી મ્યુનિસિપલ કમિશનર ઓ પોલીસ કમિશનર સાથે વીડિયો કોન્ફરન્સથી જિલ્લા તંત્ર દ્વારા વાવાઝોડા સંદેશ થઈ રહેલી કામગીરીની સમીક્ષા કરી હતી.

દરિયાકાંઠાના જિલ્લાઓની કોવિડ હોસ્પિટલોના કાચ ના બારી બારણા વાવાઝોડાથી તૂટે નહીં તે માટેેેેે પ્રૂફિંગ કરાયા છે છેે. દરિયો ખેડવા ગયેલા માછીમારોને તમામ અંદાજે 4500 જેટલીી બોર્ડ્્્ પરત આવી કાંાઠ વાવાઝોડા અને વરસાદ દરમિયાન રસ્તા પર ધરાશાયી થતાંંંં ઝાડ સહિતના ટ્રાન્સફર ખસેડવા માટે વન અને માર્ગ-મકાન

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Christmas Wishes image , Quotes, Message , Gift card , what’s app status send your Relative

Merry Christmas 2021: Images, Greetings, Wishes, Photos, Messages, WhatsApp and Facebook Status send Christmas wishes messages 2021

Top 10 Love 💕 Shayari , True Love Hindi shayari in 2021

Top Love Shayaris of 2021 like Shayari about Love, Pyar, Mohabbat, Ishq, Prem etc. Each Love Couplet can be shared as Love...

IND vs NZ, 1st Test: भारत ने टॉस जीतकर पहले बल्लेबाजी करने का फैसला किया और चार विकेट खोकर 258 रन बनाए।

India vs New Zealand (IND vs NZ) 1st Test: कानपुर टेस्ट का पहला दिन खराब रोशनी के कारण समय से पहले समाप्त कर दिया गया। भारत ने...

Mamata Banerjee held a meeting with BJP leader Subramanian Swamy in Delhi.

BJP leader Subramanian Swamy held a meeting with West Bengal Chief Minister Mamata Banerjee on Wednesday. Following the meeting, Swamy laid speculations...

Recent Comments

close